วันที่ 16 เมษายน 2566 เวลา 17.00 น. วัดพระศรีรัตนมหาธาตุ วรมหาวิหาร หรือที่เรียกกันติดปากว่าวัดใหญ่ ได้จัดงานสรงน้ำพระพุทธชินราช พระสมณศักดิ์ โดยมีการแจกวัตถุมงคลให้กับผู้ร่วมพิธีเป็นเหรียญรุ่น มหาจักรพรรดิ์ ปี 2565
![660416](https://we.kruchamp.com/blog/wp-content/uploads/2023/04/660416-696x522.jpg)
วัดพระพุทธชินราชแจกของดี (สรงน้ำวัดใหญ่)
ครูแชมป์
ครูธรรมดาคนหนึ่งครูที่ชื่นชอบการเขียน และเคยเขียน "บันทึกของครูบ้านนอก" ไว้ที่ bloger.com อยากจะบันทึกเรื่องราวต่างๆไว้ในความทรงจำ