วันที่ 3 ธ.ค. 2565 สายชั้นประถมศึกษาปีที่ 4 ถูกใช้เป็นสนามแข่งขันศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับกลุ่ม โดยกลุ่มโรงเรียนที่ 2 จ่าการบุญ ได้มาทำการแข่งขันกว่า 70 รายการ
![](https://we.kruchamp.com/blog/wp-content/uploads/2022/12/IMG20221203132829-1024x768.jpg)
![](https://we.kruchamp.com/blog/wp-content/uploads/2022/12/IMG20221203132752-1024x768.jpg)
![](https://we.kruchamp.com/blog/wp-content/uploads/2022/12/IMG20221203132749-1024x768.jpg)
![](https://we.kruchamp.com/blog/wp-content/uploads/2022/12/IMG20221203132659-1024x768.jpg)
วันที่ 3 ธ.ค. 2565 สายชั้นประถมศึกษาปีที่ 4 ถูกใช้เป็นสนามแข่งขันศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับกลุ่ม โดยกลุ่มโรงเรียนที่ 2 จ่าการบุญ ได้มาทำการแข่งขันกว่า 70 รายการ
ครูที่ชื่นชอบการเขียน และเคยเขียน "บันทึกของครูบ้านนอก" ไว้ที่ bloger.com อยากจะบันทึกเรื่องราวต่างๆไว้ในความทรงจำ